ขอความร่วมมือ wazer ชาวไทยครับ :)
หากสังเกตุแผนที่ปัจจุบันในกรุงเทพจะพบว่ามี error road เยอะมากๆ
ซึ่งอาจจะเกิดจากการที่ wazer เปิด record new roads ไว้ แล้วตัวรับสัญญาณ GPS หรือ aGPS มันไม่ดีเท่าที่ควร
ก็จะเกิดเหตุการณ์หลุดจากถนนหลักไปสร้างถนนย่อยต่างๆ เต็มไปหมด
เลยอยากจะขอความร่วมมือ wazer ที่เปิด record new roads ทุกคนมาช่วยกัน update ในส่วนของ cartocuh ด้วยครับ อ่านคู่มือเบื้องต้นได้ที่
http://www.waze.com/wiki/index.php/Cart ... Update_map
ทั้งนี้... ถนนที่ใครสร้างไว้จะไม่สามารถมีผู้อื่นมาลบได้ ต้องเป็น area manager เท่านั้น
เพื่อแผนที่สวยๆ ไม่เพียงเฉพาะกรุงเทพฯ แต่ทั้งประเทศไทยครับ
ซึ่งอาจจะเกิดจากการที่ wazer เปิด record new roads ไว้ แล้วตัวรับสัญญาณ GPS หรือ aGPS มันไม่ดีเท่าที่ควร
ก็จะเกิดเหตุการณ์หลุดจากถนนหลักไปสร้างถนนย่อยต่างๆ เต็มไปหมด
เลยอยากจะขอความร่วมมือ wazer ที่เปิด record new roads ทุกคนมาช่วยกัน update ในส่วนของ cartocuh ด้วยครับ อ่านคู่มือเบื้องต้นได้ที่
http://www.waze.com/wiki/index.php/Cart ... Update_map
ทั้งนี้... ถนนที่ใครสร้างไว้จะไม่สามารถมีผู้อื่นมาลบได้ ต้องเป็น area manager เท่านั้น
เพื่อแผนที่สวยๆ ไม่เพียงเฉพาะกรุงเทพฯ แต่ทั้งประเทศไทยครับ
Re: ขอความร่วมมือ wazer ชาวไทยครับ :)